1. Bạn không nên spam up bài viết sẽ dẫn đến bài viết bị tự động xoá. Thông tin của bạn sẽ được đăng tải lên tìm kiếm google nhanh hơn!
  1. npc.yumi

    npc.yumi Moderator

    Bài viết:
    8,016
    Đã được thích:
    0
    Credit:
    0
    Paracetamol 325mg
    SĐK: VNA-4618-01

    Dạng bào chế: Viên nén dài

    Đóng gói: lọ 500 viên nén dài



    Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm TW2




    Nhóm Dược lý: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp
    Thành phần: Acetaminophen
    Hàm lượng: 325mg
    ---------------------------------------------------
    + Phần thông tin tham khảo + ThuocVN.Com - Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ
    Chỉ định:
    Giảm đau, hạ sốt. Các cơn đau do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do hành kinh, đau răng, đau nửa đầu.


    Chống chỉ định:
    Quá mẫn với thành phần thuốc. Bệnh nhân bị suy gan & thận nặng, viêm gan siêu vi.


    Tương tác thuốc:
    Dùng với thuốc có độc tính trên gan làm tăng nguy cơ độc trên gan. Liều cao acetaminophen gây tăng hiệu quả chống đông.


    Tác dụng phụ:
    Rất hiếm: mề đay, ban đỏ.


    Chú ý đề phòng:
    Bệnh nhân bị suy gan hay thận. Người già, trẻ em. Phụ nữ có thai & cho con bú.


    Liều lượng:
    Trẻ 6-12 tuổi: 1 viên/1 lần cách nhau tối thiểu 4 giờ. Không quá 6 viên trong 24 giờ.

Chia sẻ trang này

Từ khóa tìm kiếm

  1. thuoc 4618