1. Bạn không nên spam up bài viết sẽ dẫn đến bài viết bị tự động xoá. Thông tin của bạn sẽ được đăng tải lên tìm kiếm google nhanh hơn!
  1. npc.yumi

    npc.yumi Moderator

    Bài viết:
    8,016
    Đã được thích:
    0
    Credit:
    $0
    Paracetamol winThrop 500mg
    SĐK: VNB-3173-05

    Dạng bào chế: Viên nén

    Đóng gói: hộp 10 vỉ x 10 viên nén



    Nhà sản xuất: Công ty TNHH Aventis SRL




    Nhóm Dược lý: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp
    Thành phần: Acetaminophen
    Hàm lượng: 500mg
    ---------------------------------------------------
    + Phần thông tin tham khảo + ThuocVN.Com - Dùng thuốc theo chỉ định của Bác sĩ
    Chỉ định:
    Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.


    Chống chỉ định:
    Quá mẫn với Acetaminophen. Trường hợp thiểu năng tế bào gan.


    Tương tác thuốc:
    Tránh uống rượu khi dùng thuốc.


    Tác dụng phụ:
    - Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra.
    - Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.


    Chú ý đề phòng:
    - Trường hợp suy thận trầm trọng, khoảng cách giữa các lần dùng thuốc phải lâu hơn (6 đến 8 giờ).
    - Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo.


    Liều lượng:
    Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ. Ngày không quá 8 viên.
    QUÁ LIỀU
    - Triệu chứng: buồn nôn, ói mửa, chán ăn, xanh xao, đau bụng.
    Dùng liều quá cao trên 10 g ở người lớn và trên 150 mg/kg ở trẻ em có thể gây phân hủy tế bào gan đưa đến hoại tử hoàn toàn và không hồi phục, nhiễm toan chuyển hóa, bệnh lý não dẫn đến hôn mê hoặc tử vong.
    - Xử trí cấp cứu:
    + Chuyển ngay đến bệnh viện.
    + Rửa dạ dày để loại trừ ngay thuốc đã uống.
    + Dùng càng sớm càng tốt chất giải độc N- acetylcysteine uống hoặc tiêm tĩnh mạch.


    Bảo quản:
    Nhiệt độ phòng

Chia sẻ trang này